ผู้เขียน หัวข้อ: AV Receiver SONY HT-DDW685 เสียงเป็นไงบ้าง  (อ่าน 3758 ครั้ง)

ออฟไลน์ riddick

AV Receiver SONY HT-DDW685 เสียงเป็นไงบ้าง
« เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 10:00:22 AM »
ก่อนอื่นต้องขออกตัวก่อนครับว่า ผมมีงบประมาณจำกัดไม่เกิน 12,000 บาท ผมเลยเล็งๆตัวนี้ไว้ พอดีผมไม่เคยมีชุดโฮมเทียเตอร์มาก่อน ผมค่อนข้างบ้าดูหนังมาก ไม่เน้นฟังเพลงเลย ก็จริงๆ อยากได้ชุด ONKYO HT-S670 มาก แต่เผอิญร้านที่ผมจะซื้อ(ร้านนี้ใช้คะแนนลดราคาได้ จ่ายแค่ครึ่งราคาจากราคาปกติ) ดันไม่มี onkyo ขาย ผมเลยเซ็ง เลยหันมามองเจ้าตัว Sony ตัวนี้ครับ คำถามคือ
1. เนื่องจากลำโพง center,front,surround มีขนาดเล็ก ผมกลัวว่าเสียงที่ออกมาจะต้านทานกำลังขับของแอมป์ได้รึป่าว
2. รุ่นนี้จะมี sub 2ลูก ไม่ทราบว่าใครเคยฟังรุ่นนี้แล้วบ้าง เสียงของ sub มันออกเป็นเสียงเบสเลยหรือไม่หรือแค่เป็นเสียงตู้มๆ
3. ขนาดห้องของผมมันไมใช่เป็นห้องแบบปิดมิดชิด คือทั้งสองด้านจะมีด้านทางเข้าและทางออกที่มุมห้องครับ ไม่เปิดโล่งซะทีเดียว ขนาดห้องคือประมาณ 4.5x4  AV รุ่นนี้เหมาะหรือไม่
4. คิดว่ารุ่นนี้เหมาะสำหรับผู้ที่เริ่มต้นกับชุด home theater เล็กๆ มีงบจำกัด ขนาดห้องไม่ใหญ่มากหรือไม่

http://www.sony.co.th/product/ht-ddw685/sku/ht-ddw685%252F%252Fmth6?site=hp_th_TH_i