ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้สาย RCA 3 เส้น แทนสาย DVD component ได้รึไม่ครับ  (อ่าน 2881 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re: ใช้สาย RCA 3 เส้น แทนสาย DVD component ได้รึไม่ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กันยายน, 2005, 11:33:21 PM »
 :-[
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
Re: ใช้สาย RCA 3 เส้น แทนสาย DVD component ได้รึไม่ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กันยายน, 2005, 10:09:02 PM »
วัดยังไงเหรอครับ สอนหน่อยสิ 8)

พูดเล่นครับ แซวคุณต้นแกน่ะ  :'(

อยากรู้ลองคุยกับ Merrex ดูครับ วันก่อนเห็นคุยๆว่าจะเอาสาย digital ไปวัดครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กันยายน, 2005, 06:21:42 PM »
วัดยังไงเหรอครับ สอนหน่อยสิ 8)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กันยายน, 2005, 02:19:18 PM »
ขอบคุณมากครับ

tak2000
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 กันยายน, 2005, 11:05:30 AM »
เสียบไปมันก็จะมีภาพน่ะครับ แต่คุณภาพจะสู้สายที่เขาทำมาสำหรับสายภาพโดยเฉพาะไม่ได้ครับ

คุณต้น ที่บ้านผมวันก่อนมันวัดได้แค่ 73.9 โอมห์เองน่ะ  ;D

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 กันยายน, 2005, 10:07:26 AM »
ได้ครับ แต่คุณภาพที่ได้ก็จะด้อยกว่าสาย component โดยเฉพาะครับผม...

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
ใช้สาย RCA 3 เส้น แทนสาย DVD component ได้รึไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กันยายน, 2005, 10:05:31 AM »
 เห็นมันมีสามสายเหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ

tak2000   pchotinan@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...