ผู้เขียน หัวข้อ: Fw: เติมน้ำมันระวัง. .. ...ครับ  (อ่าน 9669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Fw: เติมน้ำมันระวัง. .. ...ครับ
« เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 12:53:43 AM »
เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นในสังคมไทย
... .โค.. ต..ร เลวทั้งตำรวจและพวกที่อยู่ในแก๊งค์เลย
เท่าที่เพื่อนเคยโดนมานะครับ .... . เวลาเราไปเติมน้ำมันตามปั้ม
... ให้ลงมาดูนะครับเวลาเด็กปั้ม เติมน้ำมัน
เดินลงมาดูเด็กปั้มน้ำมันตอนเติมน้ำมัน
จะทำให้คนชั่วร้ายไม่กล้าคิดทำอะไร
อย่าขี้เกียจนั่งในรถยนต์เด็ดขาด

... เพราะถ้าคุณไม่ดูอาจเป็นแบบเพื่อนผม .... ..
เพื่อนผมไปเติมน้ำมัน ทางสายจะไปแพร่
เติมเสร็จขับรถออกมา ดูกระจกหลังเห็นมีถุงพลาสติกปลิวไสวๆ อยู่ที่ฝาเติมน้ำมัน มันก็เลยลงมาดู ...
..เจออะไรรู้ไหมครับ เจอยาบ้า 5 เม็ดอยู่ในถุง
มันก็เลยโยนทิ้งข้างทาง พอขับรถออกมาได้ สัก 1 กม.
เจอด่านตำรวจครับ ตำรวจเรียกตรวจ ... ...
คำแรกที่ตำรวจถามมันถามว่าเปิดฝาถังน้ำมันหน่อย ... ...
พอจะรู้กันหรือยังครับ รถเพื่อนผมโดนรื้อทั้งคันเลย ... .
เพราะมันหายาบ้าไม่เจอ ท่าทางหงุดหงิดมาก
ค้นอยู่นานเป็นชั่วโมงเลย พอไม่เจอมันก็เลยปล่อยเพื่อนผมไป
พอจะวิเคราะห์ออกไหมครับ
ตำรวจกับเด็กปั้มทำมาหากินด้วยกัน
โดยการให้เด็กปั้มแอบเอายาบ้ามายัดตามรถที่เติมน้ำมัน
ยัดเสร็จโทรไปแจ้งรปพรรณรถกะตำรวจ
แล้วพอค้นเจอยาก็จะขอตังส์ ให้เรื่องจบ 2-3 หมื่น แล้วไปแบ่งกันกะเด็กปั้ม ... ! โชคดีที่เพื่อนผมเห็นทันเลยรอดตัว
เวลาไปเติมน้ำมันสังเกตกันให้ดีนะ ครับ
ถ้าเจออย่างนี้ เซ็งครับ ไม่ใช่เรื่อง เล็กๆ เลย

ปล. อ่านจบ แล้ว FW. ต่อด้วยจะดีมากๆเลยครับ
www.racing-up.net

ออฟไลน์ LAK_SF

Re: Fw: เติมน้ำมันระวัง. .. ...ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 12:44:19 PM »
ขอบคุณครับ ต่อไปจะได้ระวังมากๆ เพราะโดยส่วนใหญ่เวลาเติม
น้ำมันผมไม่ค่อยได้ลงจากรถเลย  Y]

ออฟไลน์ slayer

• *
Re: Fw: เติมน้ำมันระวัง. .. ...ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มกราคม, 2011, 12:42:33 PM »
โห ถ้าเป็นแบบนั้นจริง มันเฮียมากเลยพี่  ((

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม, 2011, 01:50:53 AM »
ขอบคุณครับ...ตำรวจดีๆก็เยอะนะครับ :)

แต่คนชั่วมันเห็นชัดกว่าเท่านั้นเอง  :nonono

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ TL 2

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 เมษายน, 2011, 12:50:09 PM »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ หากินกันทุกรูปแบบเลยนะตำรวจไทย ชั่วได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ gai

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เมษายน, 2011, 05:57:04 PM »
ขอบคุณครับ...ตำรวจดีๆก็เยอะนะครับ :)

แต่คนชั่วมันเห็นชัดกว่าเท่านั้นเอง  :nonono
เห็นด้วยครับ  มันแย่ตรงที่คนดีทำงานไม่มีคนเห็น แต่คนชั่วทำอะไร คนรู้กันไปหมด เมื่อไรองค์กรจะสามารถจัดการคนชั่ว ค้ำชูคนดีได้จริงจังเสียที  :nonono

ออฟไลน์ mhero

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2011, 09:25:34 AM »
ทำงานหาเงินแทบตาย บางคนกลับใช้กลโกง วิธีการ มาหลอกเอาเงินจากคนอื่น เ-ล-ว มากครับสำหรับคนที่โกงคนอื่น

ออฟไลน์ มิตร

• Freshy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2011, 05:18:22 PM »
เมื่อกลางเดือนพค.ผมไปดูงานที่มาเลย์
ที่โน่น เหตุการณ์แบบนี้จะไม่มีครับ
เพราะแต่ละปั้มจะไม่มีพนักงานเติมน้ำมันให้
ต้องบริการตัวเอง และที่ยอดเยี่ยมกระเทียมดองมากๆคือ
สโลแกนน้ำมัน ราคาเดียวทั่วประเทศ
ในเมือง นอกเมือง บนภูเขาสูง รัฐไหนๆ ภาคกลาง ภาคเหนือ ภาคๆๆๆ
ดีเซล 1.8 RM เงินไทยคร่าวๆ 18 บาท/ลิตร
เบนซิน 1.9 RM เงินไทย 19 บาท/ลิตร
แต่ต้องเติมเองไม่มีใครเติมให้

ออฟไลน์ Golgo13

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2011, 01:04:00 AM »
เวลาตำรวจขอค้นรถเราก็ต้องคอยดูครับ
เพราะถ้าโดนยัดเราจะไม่รู้ตัวเลย

ออฟไลน์ BlackUnicorn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มกราคม, 2012, 09:06:02 PM »
ขอบคุณมากเลยครับ ผมไม่เคยได้ทราบเรื่องนี้เลย เป็นประโยชน์มากครับ

ผมคงต้องลงไปดูเด็กตอนปิดฝาถังเพื่อความปลอดภัย

ผมเคยเจอเด็กปั๊มโกงผมครั้งหนึ่งแล้วผมจับได้
ผมเข้าปั๊มเติมนํ้ามัน 500 บาท ขณะผมก้มมองกระเป๋าเพื่อหยิบเงินค่านํ้ามันได้ยินเสียงหัวจ่ายใส่ลงทางฝาถัง ผมเงยหน้ามองจํานวนเงินที่ปั๊ม พระเจ้า...ช่วงเวลาไม่ถึง 3 วินาที เลขเลยหลัก 200 บาทไปแล้ว
ผมถามเด็กปั๊มว่ามันเกิดอะไรขึ้น มันบอกว่า ผมกดต่อจากมอร์ไซค์ที่เติมคันก่อนผม 150 บาท
ผมเลยบอกว่า แล้วถ้าพี่ไม่ถามน้องละ มันเงียบ ผมนึกในใจ(น้องก็คงได้เงิน 150 ไปใช้สิครับ) เพราะน้องเติมให้พี่อีก 350 ก็ครบ 500 บาทแล้ว
ในที่สุดเลขก็จบที่ 650 ถ้าผมไม่ถามคงจะหยุดที่ 500 ครับ
เติมนํ้ามันทุกครั้ง อย่าลืมดูตัวเลขหน้าจอว่าเคลียเป็น 0 หรือไม่นะครับ