ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้พรมปูพื้นห้องดูหนัง  (อ่าน 1905 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanone

อยากได้พรมปูพื้นห้องดูหนัง
« เมื่อ: 10 กันยายน, 2010, 05:02:26 PM »
อยากได้พรมปูพื้นห้องดูหนัง เพื่อนสมาชิกมีแหล่งขายที่ราคาเป็นกันเองแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ  :(

ออฟไลน์ sanone

Re: อยากได้พรมปูพื้นห้องดูหนัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กันยายน, 2010, 05:23:15 PM »
เพื่อนสมาชิกมีใครเคยใช้แผ่นเก็บเสียงและซับเสียงของอุดมไม้ไทยบ้างหรือเปล่าครับ น่าใช้ใหมครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: อยากได้พรมปูพื้นห้องดูหนัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กันยายน, 2010, 07:09:26 PM »
ซับมากไปก็ไม่ดีนะครับ เสียงจะทึบไปเลย ไม่มีambience  และอีกปัญหาหนึ่งคือ เราต้องการซับ ที่ความถี่เท่าใดครับ ปกติห้องหนึ่งๆ จะมีความถี่ที่สร้างปัญหา อยู่ 1 หรือ 2 ความถี่ ขึ้นกับ size ของห้องครับ เมื่อทราบความถี่ท สร้างปัญหา แล้วจึงมาหาอุปกรณ์ ที่มาดูด ความถี่นั้นๆ ไม่ให้โด่ง เกินไปครับ จะทำให้ ห้องเราตอบาสนองทุกย่านความถี่ได้ ราบเรียบ มากขึ้นครับ ลองอ่านกระทู้ของคุณ nummie ดูนะครับ เสียเงินทั้งที จะได้ใช้ประโยชน์เติมที่ด้วยครับ