ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงใหมครับ  (อ่าน 14039 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้วน

แบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงใหมครับ
« เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2012, 02:12:50 PM »
คือผมไปสั่งซื้อกระเบื้องปูพื้นร้านในจังหวัดเชียงรายซึ่งมาสาขาทั่วประเทศ
    วันที่เข้าไปสั่งพนักงานขายมาแนะนำสินค้าจนกระทั่งผมตัดสินใจซื้อ พนักงานขายไปตรวจจำนวนของว่ามีครบตามที่ผมต้องการหรือไม่ปรากฏว่าของไม่ครบจำเป็นต้องสั่งจากกรุงเทพ ทางพนักงานขายได้โทรไปสอบถามที่กรุงเทพตกลงว่ามีของพร้อมส่ง ให้ผมวางมัดจำ
    หลังจากนั้นสองอาทิตย์ผมโทรเข้าไปสอบถามทางร้านว่าของที่ผมสั่งมาหรือยังพนักที่รับโทรศัพท์ถามชื่อผมสักพักก็แจ้งกับผมว่าทางร้านได้รับใสนำส่งของแล้วอีกสักวันสองวันของคงจะมาถึงให้ผมรอนิดหนึ่ง
    วันรุ่งขึ้นพนักงานที่ขายให้ผมโทรมาบอกผมว่า ต้องขอโทษพี่ด้วยของที่พี่สั่งไม่มี
     ผมตั้งใจจะเข้าไปหาผู้จัดการร้านจะสอบถามสาเหตุว่าเกิดขึ้นได้อย่างและจะขอมัดจำคืน
ผมเข้าไปที่ร้านพบพนักเคาร์เตอร์ผมบอกว่าขอคุยกับผู้จัดการเขาบอกว่าเจ้านายไม่อยู่ก็พอเข้าใจครับเพราะเป็นวันอาทิตย์ นั้นผมขอเบอร์โทรศัพท์ได้ไหมพนักงานไม่ให้ ผมยืนยันว่าผมต้องการเงินมัดจำคืนเขาบอกว่าวันนี้พนักงานบัญชีไม่มาผมยืนกรานว่าผมต้องได้รับเงินคืนในวันนี้
ที่สุดพนักงานโทรไปหาคนที่เขาเรียกว่าเจ้านายขอวิธีการคืนเงิน
    ผมฟังการพูดโทรศัพท์เพราะนั่งอยู่ใกล้ฯกันผมไม่ได้ยินเลยว่าเป็นเพราะอะไรลูกค้าถึงต้องมาขอคืนเงิน ผมแกล้งผมเสียงดังฯว่าผมขอคุยโทรศัพท์กับเจ้านายคุณด้วยนะ เขาทำหน้าไม่พอใจคุยเสร็จว่างหูไม่ยอมให้ผมได้คุย
   บริการสุดห่วย   ประทับใจผมมากฯฯฯฯฯ

ออฟไลน์ jibjoy

Re: แบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2012, 03:24:52 PM »
ถ้าเป็นไปตามที่เล่ามาคงไม่หรอกมั๊งครับ ปกติแล้วคงต้องรอทำเรื่องไปที่บัญชี วันอาทิตย์หน้าร้านก็ไม่มีเงินสด หรือคนที่ถือเงินสดไม่มีอำนาจสั่งจ่าย รอวันเปิดทำการแล้วคุยกันดีๆนะครับ ปกติของไม่มียังไงเค้าก็ต้องคืนเต็มจำนวนครับ... ใจเย็นๆ

Re: แบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2012, 03:47:07 PM »
เงินมัดจำผมได้รับคืนแล้วครับแต่ติดใจถึงวิธีการขายทำไม่ต้องหลอกกันขนานนี้
ทำให้เราเสียเวลาแล้วถ้าผมส่งงานแบงค์ไม่ทันต้องโดนปรับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 07:48:27 AM »
ผมส่งเรื่องไปร้องเรียนที่ Call center อยากรู้ครับว่าร้านที่มีคำว่า authorized dealer เขาจะช่วยอะไรผมได้บ้าง หรือเก่งแต่สร้างภาพ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2012, 02:18:16 PM »
จากการที่ผมส่งเรื่องร้องเรียนไปที่Call center ของ Home mart สอบถามถึงสาเหตุของความผิดพลาดและจะช่วยเหลือลูกค้าอย่างไร
สถานะปัจจุบันมีเจ้าหน้าที่ของ SCG โทรมาแจ้งผมว่ากำลังจะหาสินค้าให้
และมีเจ้าหน้าที่ของ Cotto โทรมาสอบถามแจ้งว่าจะตรวจสอบถึงสาเหตุความผิดพลาด
รอลุ้นว่าผมจะได้ของตามที่สั่งหรือไม่ครับ