ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือรบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยโพสต์กันด้วยถ้อยคำที่ไพเราะด้วยครับ  (อ่าน 5290 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
ผมเข้ามาอ่านเห็นสมาชิกบางท่านเข้ามาโพสต์ถ้อยคำห้วนๆ ถึงจะไม่หยาบคาย แต่อยากให้มีคำลงท้ายประโยค หรือคุยกันอย่างสุภาพด้วยมารยาท บางทีโพสต์คุยหยอกล้อกับคนรู้จักอาจจะไม่เป็นไร แต่กับคนที่ไม่สนิทสนมคุ้นเคยอยากให้มีการให้เกียรติเคารพซึ่งกันและกันด้วยครับ จะลืมคำว่า"ครับ"บ้างในบางทีก็ไม่แปลก แต่สมาชิกบางท่านไม่รู้จักคำว่า"ครับ"ไม่เคยพิมพ์เลยสักครั้ง บางทีคู่สนทนาอาจจะคิดลึกๆนะครับว่าไอ้นี่มันใคร ขอความร่วมมือนิดนึงนะครับเพื่อความน่าอยู่ของชุมชนเว็บเรา หรือหากผมคิดไปเองคนเดียวคงต้องขออภัยด้วยครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)