ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ เครื่อง hd player ที่แบบเล่นได้ครอบคลุม เอนกประสงค์ครับ ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 1554 ครั้ง)

ออฟไลน์ patat

อยากได้ เครื่อง hd player ที่แบบเล่นได้ครอบคลุม เอนกประสงค์ครับ สำหรับตอนนี้ตัวไหนดีครับหรือว่าคุ้มสุด ถ้าต่อ iptv ได้ด้วยนี่ก็ดีเลย แต่ที่เน้นคือเอาแบบเล่นได้ทุกไฟล์่น่ะครับที่สำคัญขอให้อ่าน ซับ psg ได้ จะเอามาต่อผ่าน oppo 103 ครับ เพราะมีปัญหาเล่นไม่ได้หลายไฟล์ แม้จะเป็น mkv  ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
เล่นไฟล์หลากหลาย เลือกเครื่องที่ใช้ชิป realtek ยี่ห้อไหนก็ได้ แล้วแต่ชอบ อาจจะมองที่การบริการหลังการขาย

งบมากอีกหน่อยก็เลือก Dune ของ Nicety Shop เพราะมีเฟิร์มแวร์ iptv แถมให้ หรือถ้าเชี่ยวชาญเรื่อง iptv ก็หาเครื่องที่ใช้ชิป sigma แล้วมาลง iptv เองก็ได้ ที่น่าเล่นก็ยี่ห้อ Dune (จะซื้อจากที่ไหนก็แล้วแต่สะดวก)

ส่วนเครื่องที่ใช้ชิป marvell ยังไม่แนะนำ เพราะเห็นว่าเล่น mkv เยอะ ตอนนี้เครื่องยังมีปัญหากับ mkv อยู่ระดับนึง รอเฟิร์มแวร์ที่ดีกว่านี้ครับ (ถ้าเล่นพวก fullrip อย่างเดียวก็แนะนำครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม, 2013, 11:05:37 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ patat

ขอบคุณครับแบบนี้ สงสัยคงจะไปชิป realtek แต่ชิป realtek นี่มียี่ห้อไหนต่อ iptv ได้บ้างครับถ้าไม่มีก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรตามจริงเน้นเล่นไฟล์อ่านไฟล์เก่งๆ แต่ที่เลือกยากเพราะมันหลายยี่ห้อและหลายรุ่นมากจริงๆ แอบสงสัยนิดนึงว่าถ้าเครื่องเล่นไม่ได้เป็น 3D แต่เล่นไฟล์ 3D แล้วต่อผ่าน oppo103 แล้วจะดู 3D ได้มั้ยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ